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HOTUBA YA KAIMU WAKILI MKUU WA SERIKALI NDUGU. MARK 

MULWAMBO KATIKA KIKAO CHA PILI CHA BARAZA LA PILI LA 

WAFANYAKAZI OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI KWA MWAKA 

WA FEDHA 2023/2024, KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA NSSF, 

MOROGOROTAREHE 19 APRILI, 2024 

Mhe. Jumanne Abdallah Sagini (Mb.), Naibu Waziri wa Katiba na 

Sheria, 

Dkt. Boniphace Nalija Luhende, Makamu Mwenyekiti wa Baraza, Ofisi 

ya Wakili Mkuu wa Serikali; 

Bi. Alice  Edward Mtulo, Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Mteule; 

Bi. Zuhura Mohamed Kussaga, Katibu wa Baraza la Wafanyakazi, 

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali; 

Bw. Stanley Jennily Mahenge, Naibu Katibu wa Baraza la 

Wafanyakazi, Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali; 

Bw. Mtani Melckzedeck Songorwa, Mwenyekiti wa TUGHE, Tawi la 

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali; 

Bi. Sarah Rwezaula, Katibu wa TUGHE Ngazi ya Mkoa Dar es Salaam; 

Bw. Nsubisi Mwasandenge, Mwakilishi wa TUGHE Taifa; 

Viongozi wa TUGHE Tawi la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali; 
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Wajumbe wote wa Baraza la Wafanyakazi Ofisi ya Wakili Mkuu wa 

Serikali; 

Waandishi wa Habari;  

Mabibi na Mabwana, Habari za Asubuhi. 

Nawasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

SOLIDARIIIIIITY; 

MSHIKAMANOOO. 

Mhe. Mgeni Rasmi ; 

Awali ya yote namshukuru Mwenyezi Mungu, Mwingi wa Rehema kwa 

kutuwezesha wote kukutana siku hii ya leo tukiwa na afya njema.  Pia 

ninayofuraha kubwa kupata fursa hii ya kuhudhuria Baraza hili la 

Wafanyakazi likiwa ni Baraza langu la pili kuhudhuria nikiwa kama Kaimu 

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali na Makamu Mwenyekiti wa Baraza la 

Wafanyakazi Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali.  

Pili, napenda kutumia fursa hii kuwatambulisha kwako wajumbe wa 

Baraza la Wafanyakazi hili ambapo kuna jumla ya wajumbe 42 ambapo 

wajumbe wanaoingia kwa nyadhifa zao ambao ni Wakuu wa Idara na 

Vitengo wapo 12, wajumbe wa Halmashauri ya TUGHE Tawi  wapo 10, 

wajumbe wa kuchaguliwa na wafanyakazi wenyewe kwa kila Idara, 

Vitengo na Ofisi za Mikoani wapo 18, mjumbe mmoja (1) kutoka Baraza 
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Kuu la Wafanyakazi Serikalini na mjumbe mmoja (1) kutoka TUGHE 

Mkoa. Vile vile tuna Katibu wa Baraza, Katibu Msaidizi wa Baraza, 

Sekretariet na Waalikwa mbalimbali. 

Mhe. Mgeni Rasmi ; 

Nipende kutumia fursa hii kukushukuru sana wewe binafsi kwa kukubali 

jukumu hili kubwa la kuweza kumwakilisha Mhe. Waziri wa Katiba na 

Sheria. Binafsi nakupongeza sana Mhe. kwa kuendelea kuamininiwa na 

Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na kuendelea 

kumsaidia na hatimaye kukuteua kua Naibu Waziri wa Wizara ya Katiba 

na Sheria. Kwetu sisi kama Ofisi, tunatambua kwamba wewe pamoja na 

Mhe. Waziri mtaendelea kuilea na kuisaidia Ofisi kuweza kufikia malengo 

yake kupitia miongozo na maelekezo mbalimbali mtakayoyatoa 

Nipende pia kumshukuru kiongozi wangu, Dkt Boniphace Luhende (WMS) 

kwa ushirikiano na miongozo yake aliyonipatia kwa kipindi chote 

nilichotumika kama Kaimu Naibu Wakili Mkuu wa Serikali na Makamu 

Mwenyekiti wa Baraza la Wafanyakazi OWMS. Nitaendelea kumpatia 

ushirikiano katika kutekeleza majukumu yangu kwa mustakabali wa Ofisi 

yetu. 

Kwa namna ya pekee, napenda kumpongeza Bi. Alice Edward Mtulo 

kwa kuaminiwa na Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na 
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kuteuliwa kuwa Naibu Wakili Mkuu wa Serikali (NWMS) na kuchukua 

nafasi iliyokuwa imeachwa na Bi. Sarah Duncan Mwaipopo. Uteuzi huu 

uliofanywa na Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan tarehe 4 Aprili, 2024 ni 

ishara ya imani kubwa ambayo Mhe. Rais ameionesha kwa watumishi wa 

OWMS ni dhahiri kuwa ofisi imekuwa na ina uwezo wa kutengeneza 

viongozi wenye uwezo wa kushika nafasi kubwa kama hii. Nakupongeza 

sana Bi.Alice Mtulo. 

Ninakuahidi  kwamba tutaendelea kufanya kazi kwa pamoja na tutakuwa 

bega kwa bega ili kuleta tija kwa ajili ya maslahi mapana ya Ofisi na Nchi 

yetu kwa ujumla. Hongera Sana. 

Mhe. Mgeni Rasmi ; 

OWMS kwa kutambua na kukidhi takwa la kisheria la kuwepo kwa Baraza 

la Wafanyakazi mahala pa kazi, imekuwa ikifanya vikao vyake vya Baraza 

mara mbili kila Mwaka. Baraza hili linawashirikisha viongozi wa TUGHE 

Tawi, wajumbe wa menejimenti pamoja na wawakilishi wa wafanyakazi 

kutoka katika Idara na Vitengo kwa kuzingatia muundo wa mkataba wa 

Baraza. Pamoja na wajumbe hao naomba utambue uwepo wa Sekretariati 

yetu ambayo inatusaidia kufanikisha mkutano huu.  
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Mhe. Mgeni Rasmi ; 

Mkutano huu wa Baraza ulitanguliwa na Mafunzo kwa wajumbe wa 

Baraza yaliyofanyika siku ya jana tarehe 18/4/2024 na kufunguliwa na 

Mwenyekiti wa Baraza, Mhe. Dkt.Boniphace Luhende. Katika mafunzo 

hayo, wajumbe walifundishwa mada kuhusu Sheria zinazosimamia 

Utumishi wa Umma, Haki na Wajibu wa Mtumishi wa Umma mada 

iliyowasilishwa na Ofisi ya Rais - Menejimenti ya Utumishi wa Umma 

na Utawala Bora na mada kuhusu Uendeshwaji wa Baraza la 

Wafanyakazi Mahala pa Kazi mada hii iliwasilishwa na Ofisi ya Kamishna 

wa Kazi 

Mhe. Mgeni Rasmi ; 

Hiki ni Kikao cha Pili cha Baraza la Pili la Wafanyakazi wa Ofisi ya Wakili 

Mkuu wa Serikali (OWMS) kwa Mwaka wa Fedha 2023/2024. Kikao hiki 

ni utekelezaji wa takwa la kisheria la kuwashirikisha Wafanyakazi katika 

Uongozi wa pamoja mahala pa Kazi, rejea Kanuni Na. 108 ya Kanuni za 

Kudumu za Utumishi wa Umma za Mwaka 2003, Kifungu Na. 73 cha 

Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini Na. 6 ya Mwaka 2004, Kifungu Na. 

30 (3) cha Sheria ya Majadiliano ya Pamoja na Kanuni Na. 24 ya Kanuni 

za Majadiliano ya Pamoja katika Utumishi wa Umma za Mwaka 2005. 
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Mhe. Mgeni Rasmi ; 

Matunda ya kuwa na Baraza la Wafanyakazi mahala pa kazi yanaendelea 

kuonekana ndani ya OWMS. Matunda hayo ni pamoja na kuwashirikisha 

wafanyakazi katika kutoa maoni na kuwasilisha changamoto mbalimbali 

na kuzitafutia ufumbuzi kupitia vikao vya idara, vikao vya wafanyakazi 

wote pamoja na vikao vingine vya kisheria kama Baraza la wafanyakazi ili 

kuboresha utendaji na ufanisi wa utekelezaji wa majukumu ya kila siku ya 

OWMS. Pamoja na mambo mengine, madhumuni ya mkutano huu ni 

kuwawezesha wafanyakazi kupitia Mpango na Bajeti kwa Mwaka wa 

Fedha 2024/2025 ili kuwa na uelewa wa pamoja kuhusu masuala ya Bajeti 

ya OWMS. 

Mhe. Mgeni Rasmi ; 

Kwa muktadha huu, Baraza hili litajadili makadirio ya Mpango na Bajeti 

kwa Mwaka wa Fedha 2024/2025, ambapo makadirio ya mapato na 

matumizi kwa Mwaka huo ni Shilingi 20,750,720,000. Ofisi inatarajia 

kutumia jumla ya Shilingi 4,304,051,000 kwa ajili ya kulipia mishahara ya 

watumishi waliopo na wale watakaoajiriwa, na kiasi cha Shilingi 

16,446,669,000 ni kwa ajili ya matumizi mengineyo (OC). 
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Mhe. Mgeni Rasmi ; 

Baada ya kusema hayo, naomba nimkaribishe Mwenyekiti, Wakili Mkuu 

wa Serikali ili aweze kuzungumza na kukukaribisha ili uweze kuzungumza 

na wajumbe wa Baraza na hatimaye akukaribishe Mhe. Mgeni rasmi ili uje 

kutufungulia kikao chetu.  

Asanteni sana kwa kunisikiliza. 


